Quan hệ với trẻ em 14 tuổi

Share:
Pháp nguyên tắc hiện hành biện pháp về tội giao cấu với con trẻ em như vậy nào? Trường hợp nào thì bị cách xử lý theo tội này? nấc và khung người phạt cụ thể được quy định như thế nào?

Câu hỏi: Chào phương tiện sư, đến tôi hỏi: Tôi vẫn đủ 16 tuổi và bạn nữ tôi đã đủ 14 tuổi. Công ty chúng tôi đã dục tình tình dục, từ nguyện cùng nhau và nữ giới tôi đã tất cả thai. Vậy cửa hàng chúng tôi có vi bất hợp pháp luật giỏi không? Tôi xin cảm ơn.

Bạn đang đọc: Quan hệ với trẻ em 14 tuổi

 

*

Luật sư lời giải thắc mắc pháp chế độ Hình sự trực tuyến

Trả lời: kính chào bạn, trường đúng theo của bạn công ty chúng tôi xin tư vấn như sau:

Theo quy định lao lý hiện hành thì nữ giới của các bạn không bị coi là vi phạm pháp luật, mặc dù nhiên so với hành vi của bạn thì tùy thuộc vào thời điểm bạn phát sinh dục tình tình dục là thời gian nào. Nếu thời gian có hành vi quan hệ tình dục tình dục nữ giới bạn dưới 13 tuổi thì hành vi của chúng ta có thể chịu trách nhiệm hình sự theo điểm b Khoản 1 Điều 142 Bộ pháp luật Hình sự 2015, sửa đổi, bổ sung 2017:

“Điều 142. Tội hà hiếp dâm người dưới 16 tuổi

1. Tín đồ nào tiến hành một trong các hành vi sau đây, thì bị phạt tù hãm từ 07 năm đến 15 năm:

a) cần sử dụng vũ lực, doạ dọa dùng vũ lực hoặc lợi dụng tình trạng ko thể tự vệ được của nàn nhân hoặc mánh khoé khác giao cấu hoặc triển khai hành vi quan hệ nam nữ tình dục khác với những người từ đủ 13 tuổi cho dưới 16 tuổi trái cùng với ý ý muốn của họ;

b) giao cấu hoặc triển khai hành vi quan hệ nam nữ tình dục khác với người dưới 13 tuổi.”

Trường hợp hành vi quan hệ nam nữ tình dục của người sử dụng với nữ giới xảy ra ở thời điểm bạn gái bạn đang đủ 14 tuổi và trọn vẹn tự nguyện thì hành vi của công ty không cấu thành phạm nhân hình sự.

-----------

Câu hỏi thứ 2 - Có phạm tội hà hiếp dâm trong trường đúng theo phạm tội không đạt?

Thưa quý pháp luật sư, Tôi vẫn vướng 1 vấn đề băn khoăn nhờ dụng cụ sư tư vấn trường hòa hợp chị A như sau: Chị A hiện thao tác làm việc tại doanh nghiệp X. Chị A bao gồm phụ trách kí phối hợp đồng với 1 doanh nghiệp lớn và fan ký là ông giám đốc. Khi chị A ký kết thúc hợp đồng cùng thu tiền.

Xem thêm: Thái Độ Của Mỗi Người Trong Mối Quan Hệ Giữa Cá Nhân Và Tập Thể Qua Lời

Ông người có quyền lực cao không thanh toán tại văn phòng mà lại bảo chị A cho nhà gặp. Lúc vào nhà, ông ấy thấy hiện trạng ở một mình và đang toá trần. Chị A đã định ra về dẫu vậy ông ấy vậy ý bảo chị A vào nhà để thanh toán. Chị Ai tin cậy và đi vào, ông ấy có chốt cửa ngõ và khi vào đã chũm ý ngồi cạnh chị A với ôm chị A, chị A không đồng ý và phòng lại, ông ấy nạm ý kéo chị A vào phòng ngủ cùng đòi quan tiền hệ. Rất may chị A đẩy được ra và open chạt được ra bên ngoài trong triệu chứng hoảng loạn. Vì chưng cửa ông ta new chốt, không khóa. Chị A khôn cùng sợ và bỏ lại cả đôi giầy tại nhà ông ấy với chạy xe thứ thẳng về nhà. Lúc này chị A còn rất hồi hộp về hành động của ông ta. Liệu chị A khởi khiếu nại ông ta về tội gì mà thưa phương pháp sư? 

Trả lời: Đối với yêu thương cầu hỗ trợ của anh/chị shop chúng tôi đã tứ vấn một số trong những trường hợp tương tự như sau đây:

Trong trường hòa hợp này phía bên đó đã có hành vi cần sử dụng vũ lực để nhằm mục tiêu mục đích giao hợp nên có thể bị truy tìm cứu nhiệm vụ hình sự về tội hà hiếp dâm; tuy nhiên, vị chưa tình dục được nên rất có thể thuộc trường vừa lòng phạm tội không đạt với Chị A có thể kiến nghị và gửi đơn tố giác về hành vi phạm luật tội của vị người có quyền lực cao trong trường hợp trên.

Bài viết liên quan